Misalai na Bambancin Al'adu a Kasuwanci

Yayin da kasuwancin ku ke girma, za ku iya haɓaka ƙungiyar ma'aikata da abokan ciniki daban-daban.Duk da yake bambance-bambance sau da yawa yana wadatar wurin aiki, bambance-bambancen al'adu a cikin kasuwanci na iya haifar da rikitarwa kuma.Bambance-bambancen al'adu na iya tsoma baki tare da yawan aiki ko haifar da rikici tsakanin ma'aikata.Ra'ayi da jahilci game da al'adu da ɗabi'u daban-daban na iya haifar da rushewa da rashin iyawar wasu ma'aikata yin aiki yadda ya kamata a matsayin ƙungiya ko kuma gudanar da mu'amalar kasuwanci tare da abokan ciniki a wasu ƙasashe.

●Abubuwan da ake tsammanin sararin samaniya
Bambance-bambancen al'adu a cikin kasuwanci sun haɗa da sa rai dabam-dabam game da sarari na sirri da hulɗar jiki.Yawancin Turawa da Kudancin Amirka sun saba sumbatar abokin kasuwanci a kumatu biyu don gaisawa maimakon musafaha.Yayin da Amirkawa suka fi jin daɗi a tsawon makamai daga abokan kasuwanci, sauran al'adu ba su da matsala a tsaye kafada da kafada da takwarorinsu ko sanya kansu inci 12 ko ƙasa da wanda suke magana da shi.
Ba sabon abu ba ne ga abokan aikin mata a Rasha su yi tafiya da hannu da hannu, alal misali, yayin da irin wannan hali a wasu al'adu na iya nuna dangantaka ta sirri ko ta jima'i.

1

●Maɗaukaki da Ƙarƙashin Magana
Al'adu daban-daban suna sadarwa ta matakai daban-daban na mahallin.Ƙananan al'adu irin su Kanada, Amurka, Ostiraliya, New Zealand da yawancin Turai, suna buƙatar kaɗan ko babu bayanin umarni da buƙatun, sun fi son yanke shawara da sauri.Al'adu masu mahimmanci, waɗanda suka haɗa da yawancin sauran jama'ar Gabas da Kudancin Amurka, suna buƙatar kuma suna tsammanin ƙarin bayani game da umarni da kwatance.Kasuwancin da ke aiki tare da ƙarancin yanayin sadarwa suna bayyana takamaiman saƙon, yayin da waɗanda ke cikin al'adun sadarwa mai zurfi suna tsammanin kuma suna ba da ƙarin bayanai game da saƙonsu.

●Bambancin Ma'anar Alamomi
Alamun Yamma da Gabas suna da ma'anoni daban-daban a cikin kasuwanci.Kalmar “eh,” misali, yawanci tana nufin yarjejeniya a al’adun Yamma.A cikin al'adun Gabas da manyan yanayi duk da haka, kalmar "e," sau da yawa yana nufin cewa jam'iyyar ta fahimci sakon, ba lallai ba ne ya yarda da shi.Yin musafaha a wasu al'adu yana da ƙarfe kamar kwangilar Amurka.Lokacin shiru yayin tattaunawa da abokin kasuwancin Gabas na iya nuna rashin jin daɗi da shawarar ku.Yayin da buɗe ido na iya zama abin sha'awa a cikin al'adun Yammacin Turai, al'adun Gabas galibi suna ba da ƙarin ƙima kan ceton fuska da guje wa martanin rashin mutunci.

●Muhimmancin Dangantaka
Yayin da al'adun Yammacin Turai ke shelanta darajar kasuwancin tushen dangantaka da ayyukan kasuwanci, a cikin manyan al'adu, dangantaka ta ƙunshi dangantakar dangi na dogon lokaci ko kuma kai tsaye daga abokai na kud da kud.Hukunce-hukuncen da ake yankewa a harkokin kasuwanci galibi ana yin su ne bisa alakar iyali, aji da matsayi a cikin al'adun da suka dace, yayin da al'adun da suka dace da ƙa'ida sun yi imanin cewa kowa da kowa a cikin kasuwanci ya cancanci daidai da dama don gabatar da shari'arsa.Ana yanke hukunci a kan halaye na duniya na gaskiya, gaskiya da samun mafi kyawun yarjejeniya, maimakon a kan gabatarwa na yau da kullun da bincike na asali.

2

●Koma fahimtar Al'adu
Fahimtar bambancin al'adu a cikin kasuwanci yana da mahimmanci don hulɗa tare da mutane daga al'adu daban-daban tare da hana matsalolin matsala.Idan kun san za ku yi shawarwari da ƴan kasuwa na ƙasashen waje, alal misali, yi nazari a gaba yadda kasuwancin su ya bambanta da na ku.Za ku ga cewa yawancin al'adun Gabas, suna so kuma suna tsammanin samun dogon zama na ba da labari kafin a fara tattaunawa.
Kada ku yi mamakin idan abokan aiki da abokan ciniki a cikin Burtaniya da Indonesiya sun fi keɓe da martanin su kuma suna ɓoye motsin zuciyar su.Wadanda ke cikin Faransa da Italiya, kamar Amurka, sun fi jin daɗi kuma ba sa tsoron nuna motsin zuciyar su.
Tabbatar cewa ma'aikatan ku sun fahimci cewa bambance-bambancen al'adu suna da mahimmanci a cikin kasuwanci kuma kowane ɓangare na iya fahimtar su cikin sauƙi.Fiye da duka, lokacin da kuka haɗu da halayen da ba zato ba tsammani, yi ƙoƙarin kada ku tsallaka zuwa ga ƙarshe.Wani wanda da alama bai gamsu da ra'ayoyinku ba yana iya kasancewa daga al'adar da ba a bayyana motsin zuciyarmu cikin hanzari.Za'a iya kaucewa matsalolin al'adu a cikin kasuwanci kawai ta hanyar fahimtar tasirin al'ada akan yanayin kasuwanci.


Lokacin aikawa: Juni-27-2022